Van Menh
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
.::Bài gửi sau cùng::.
Bài gửingười gửithời gian
[] Thông Báo Tue Oct 21, 2008 8:37 am
[] Minh Hằng: Tôi từng bị đánh trước cổng trường Thu Oct 16, 2008 10:53 pm
[] Xe đạp gập "cưa đổ" teen Xì Gòn! Thu Oct 16, 2008 8:03 am
[] Những phát ngôn và hành động “gây shock” trong giờ học Thu Oct 16, 2008 7:56 am
[] Mai Phương Thúy "uốn éo" ca hát và sự cố hở ngực trần Tue Oct 14, 2008 8:47 pm
[] Christmas Canon (Trans-Siberian Orchestra) Mon Oct 13, 2008 9:26 pm
[] Give it to you - Sean Paul ft Eve Mon Oct 13, 2008 8:31 pm
[] Sona - Secret Garden Mon Oct 13, 2008 8:30 pm
[] Songs From A Secret Garden - Secret Garden Mon Oct 13, 2008 8:29 pm
[] Hình Nền CF thay đổi + HS + dao + bôm ( gở bôm ) + combo ( 1 sao = 5 sao) Mon Oct 13, 2008 5:57 pm
[] Hướng dẫn sử dụng một số loại súng trong CrossFire Mon Oct 13, 2008 5:53 pm
[] Fan fiction - Bài mở đầu Mon Oct 13, 2008 8:32 am
[] Tớ cần vài bản nhạc ko lời Sun Oct 12, 2008 2:17 pm
[] Chắp Cánh Giấc Mơ Yêu Sun Oct 12, 2008 1:54 pm
[] Tie A Yellow Ribbon Round The Ole Oak Tree Sun Oct 12, 2008 1:21 pm

Quán cafe siêu "độc" cho teen Sài Thành thích "chat" tiếng Anh

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả Thông điệp
RuBy
Admin
Admin
RuBy

Age : 33 Registration date : 27/09/2008 Tổng số bài gửi : 129 Đến từ : Viet Nam

Bài gửiTiêu đề: Quán cafe siêu "độc" cho teen Sài Thành thích "chat" tiếng Anh Quán cafe siêu "độc" cho teen Sài Thành thích "chat" tiếng Anh Icon_minitimeThu Oct 09, 2008 9:36 pm

Một quán cà fê siêu độc đáo để teen Sài Thành có thể đến "chat" bằng tiếng Anh tự nhiên và thân thiện nhất. Master Cup xứng đáng để chúng mình ghi vào sổ tay những quán quen để đến "cắm cọc"!

Tuần nào Hannah cũng có mặt ở quán cà phê này vài lần để gặp gỡ và trò chuyện với những người bạn thân thiết của mình, hoàn toàn bằng tiếng Anh. Cô bé có cái nickname đáng yêu này (bạn ấy rất yêu thích diễn viên-ca sĩ Hanna Montana nên mới đặt nickname như thế) mới chỉ học cấp 2. Khi gặp cô bé chắc hẳn các bạn sẽ ngạc nhiên vì giọng ca của Hannah đấy! Cô bé hát và nói Tiếng Anh cực kỳ hay nhé!

Cũng có những “người bạn lớn”, đã 60 - 70 tuổi vẫn đến đây tham gia, trò chuyện một cách vui vẻ và hòa đồng.

Quán thu hút rất nhiều teen, và cả những người bạn lớn như thế. Tại sao vậy?

Không đơn giản chỉ là một quán cà phê có nhiều người nước ngoài đến đây mà điểm đặc biệt khiến Master Cup hay ho hơn các quán khác chính là khi đến uống café, bạn sẽ phải giao tiếp và trò chuyện với mọi người bằng Tiếng Anh. Bước vào quán café, bạn sẽ ngay lập tức cảm nhận được không khí vui tươi và hào hứng nơi đây. Hơn thế, chúng mình dễ dàng làm quen và kết thêm nhiều người bạn mới, tha hồ giao lưu! ^0^
Quán cafe siêu "độc" cho teen Sài Thành thích "chat" tiếng Anh Co-be-Hanna
Hannah - cô bạn nhỏ tuổi say sưa nói tiếng Anh ở quán yêu thích của mình!

Những người bạn ở đây rất cởi mở và đáng yêu, vì bạn chỉ cần nói: “Hello” thì mọi người sẽ tặng bạn ngay nhiều nụ cười và những lời chào hỏi cực gần gũi, để bạn gạt bỏ ngượng ngùng ban đầu và có thể tham gia ngay vào bất cứ group nào mà bạn muốn trò chuyện! Đơn giản vì ai cũng có thể thể hiện mình yêu thích tiếng Anh và muốn được trò chuyện để chia sẻ mà!

Bạn đừng ngại nếu như vốn tiếng Anh của bạn chưa thật ổn hay không thể diễn đạt và trò truyện với mọi người một cách trơn tru được, bởi lẽ mọi người ở đây rất thân thiện và sẵn lòng giúp bạn, miễn là bạn mê tiếng Anh!
Ban đầu, có thể bạn phải cố gắng lắng nghe nhiều hơn thay vì “bắn” tiếng Anh tự tin như các pro ở đây, nhưng một ngày, hai ngày…rồi nhiều ngày bạn kiên nhẫn, bạn sẽ thấy quán dần trở nên quen thuộc, sẽ bắt đầu mở lòng hơn, và a lê hấp, bạn sẽ bắt đầu những cuộc hội thoại của chính mình.

Bên cạnh đó, quán café còn chuẩn bị cho bạn một cái bảng và một cây viết nhỏ để giúp bạn trong quá trình giao tiếp nữa. Tâm lý không ?! Vì thế, đừng bỏ lỡ mọi cơ hội được học tiếng Anh theo cách của chính mình teen nhé!
Quán cafe siêu "độc" cho teen Sài Thành thích "chat" tiếng Anh DSC01945
Không khí sôi nổi của Master Cup này!
Quán cafe siêu "độc" cho teen Sài Thành thích "chat" tiếng Anh DSC01894
Một vị khách lớn tuổi rất mê Master Cup! ^^

Một điều cực kì thú vị nữa là ở Master Cup, teen nhà mình được dịp gặp gỡ và chat trực tiếp với người nước ngoài! Những người bạn nước ngoài làm việc ở quán cực kì cởi mở và thân thiện, bạn có thể cười thả ga với những câu chuyện mà họ kể hoặc sôi nổi tham gia bàn luận một đề tài nào đó về việc học hành, âm nhạc hay là phim ảnh…
Quán cafe siêu "độc" cho teen Sài Thành thích "chat" tiếng Anh DSC01849
Teen mình quây quần quanh những vị khách nước ngoài để "chat" say sưa

Lis - một người bạn rất dễ thương đến từ nước Mỹ, lúc nào cũng có mặt ở quán và rất "khoái" trò chuyện với teen bọn mình. Chị ấy tâm sự với Kênh 14: “Mình đến Việt Nam đã được một năm chín tháng rồi và mình thật sự rất yêu Việt Nam, yêu con người Việt Nam. Học sinh Việt rất thân thiện, nhiệt tình và ham học hỏi, có nhiều bạn đến đây vào mỗi tuần rồi trở thành khách quen của quán mình luôn!”.
Quán cafe siêu "độc" cho teen Sài Thành thích "chat" tiếng Anh Ms-Lis
Cô Lis lúc nào cùng yêu mến và gần gũi trò chuyện với các bạn học sinh đến Master Cup

Email của Lis làm cho nhiều bạn trẻ rất ngạc nhiên và không khỏi thắc mắc.Tại sao lại là: Lose.this.life@gmail.com? Phải chăng người bạn này đã đánh mất niềm tin vào cuộc sống? Trả lời câu hỏi ấy, Lis đã mỉm cười nói: “Không phải vậy đâu,mình tạo một email như thế vì mình không muốn mất cuộc sống này cho riêng bản thân mình, như thế thì thật là lãng phí và ích kỷ. Cho nên, mình muốn “hi sinh” cuộc sống của mình cho người khác, điều đó thì mới có ích cho xã hội hơn”. Quả là một người bạn đáng mến của quán Master Cup đúng không các bạn?
Quán cafe siêu "độc" cho teen Sài Thành thích "chat" tiếng Anh DSC01861
Góc bar be bé gọn gàng của quán Master Cup

Master Cup được thành lập từ tháng 6 năm 2006 bởi hai vợ chồng người Mỹ, đó là Jerry và Barbara. Trò chuyện với Mrs Barbara, Kênh 14 mới biết được mục đích chính của hai vợ chồng bà.

“Chúng tôi mở quán để giúp cho Sinh viên Việt Nam có một nơi thật gần gũi để có thể tự thực tập và nâng cao trình độ Tiếng Anh hiệu quả hơn.” Hai ông bà đã từng có kinh nghiệm làm việc cho Starbuck (một tập đoàn café nổi tiếng trên thế giới), nên quán cà phê của họ vì thế mà càng trở nên pro hơn.
Quán cafe siêu "độc" cho teen Sài Thành thích "chat" tiếng Anh Barbara-1
Mrs Barbara cặn kẽ chỉ vài tip học Tiếng Anh cho teen hay quá!!!

Một tin vui khác nữa là sắp tới Master Cup sẽ tổ chức một party Halloween thiệt là hoành tráng, hứa hẹn nhiều trò thú vị. Hai vợ chồng Jerry và Barbara đang chuẩn bị thật chu đáo cho ngày hội này để đón các vị khách đến “quậy” tưng bừng đấy!

Với vô vàn điều lý thú nơi đây thì sao các bạn không thử một lần đến với Master Cup? Càng đông càng vui, càng học hỏi được nhiều bên cạnh việc “líu lo” tiếng Anh không hề ngại nữa! Kênh 14 tin chắc rằng chúng mình sẽ có những phút giây “relax” mới mẻ đầy thú vị cùng với bạn bè!
Quán cafe siêu "độc" cho teen Sài Thành thích "chat" tiếng Anh DSC01936
Quán cafe siêu "độc" cho teen Sài Thành thích "chat" tiếng Anh DSC01880

Nếu bạn ngại rằng giá đồ uống ở đây sẽ đắt vì toàn Tây thì cứ yên tâm nhé! Chỉ từ 20 ngàn là bạn đã có một ly nước rất ngon và cả buổi trò chuyện bằng tiếng Anh thú vị với mọi người rồi. Còn chờ gì mà không thử nào! Master Cup - quán cafe dành cho teen mê "chat" bằng tiếng Anh, địa chỉ ở 314/1b Điện Biên Phủ. Quán mở cửa từ 11h trưa tới 10h đêm, từ thứ 3 - thứ 7 hàng tuần teen nhé!
https://vanmenh.forummotion.com

Quán cafe siêu "độc" cho teen Sài Thành thích "chat" tiếng Anh

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang